ทำเนียบเด็กเก่งประจำปีการศึกษา 2562

โรงเรียนปัญญาศักดิ์ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนที่ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

  • เด็กหญิงกชพรรณ นาคอ่อน

ได้รับรางวัลเหรียญเงิน ในการสอบแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันโปรแกรมนำเสนอ (Presentation งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2562

  • เด็กหญิงศุภิสรา จงพิพัฒนากูล

ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการสอบแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

  • เด็กหญิงวิภาดา หาชัย

ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการสอบแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

  • เด็กชายกันตชาติ จิรพัฒนไพบูลย์

ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการสอบแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

  • เด็กหญิงณชนก หมากผิน
  • ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการสอบแข่งขันวิชาวิทยาศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

  • เด็กชายติณณ์ธิติ พุฒิพีรวิทย์
  • ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการสอบแข่งขันวิชาวิทยาศาสตร์ ทักษะวิชาการนานาชาติ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2563 ณ โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพฯ

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

  • เด็กชายภพประวีร์ จริยปรัชญากุล
  • ได้รับรางวัลชนะเลิศ ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 การแข่งขัน A math เกมส์ต่อสมการคณิตศาสตร์ รุ่น ป.1-6 ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา ในวันที่ 8 มกราคม 2563

    ได้รับรางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 1 ของกรุงเทพฯ การแข่งขัน Amath 108IG (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2562

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

  • เด็กชายนิพัฐพนธ์ หีตเสมีอน
  • ได้รับรางวัลชนะเลิศ ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

  • เด็กชายสุนิธิ เฟื่องธนากุล
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 เหรียญทอง ในการแข่งขันเครื่องร่อน (แบบเดินตาม) เนื่องในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2562

  • เด็กชายปรรณวิชญ์ เก่งเขตรวิทย์
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

  • เด็กหญิงอนัญญา เดชาพงศธร
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

  • เด็กหญิงเพชรรัตน์ ตระกูลศิริโชค
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ในการสอบแข่งขัน Amath การต่อเลขคำนวณ รุ่นประถมศึกษา ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

    ได้รับรางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 1 ของกรุงเทพฯ การแข่งขัน Amath 108IG (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2562

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

  • เด็กชายชวภณ โอภาสเสรีผดุง
  • - ได้รับรางวัลชนะเลิศ ในการแข่งขัน 108 IQ การคิดเลขเร็ว ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

    - ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันเกมส์ 108 IQ คณิตคิดเร็ว รุ่น ป.4-6 ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา ในวันที่ 8 มกราคม 2563

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------

  • เด็กชายพัสกร สงครามศรี
  • เด็กชายวชิรวิทย์ หีตเสมียน
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3 ในการแข่งขันตอบปัญหาความรู้เกี่ยวกับอาเซียน ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนวัดสุทธิวราราม เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธุ์ 2563

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

    การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย


    • เด็กหญิงกชนิภา ขาวเนียม

    - ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ระดับชั้นอนุบาล การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กชายพุฒิพงศ์ อาทร

    - ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 3 ระดับชั้นอนุบาล การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย


    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กชายนัชทวัฒน์ แซ่จึง
    ได้รับรางวัลชมเชย ระดับชั้นอนุบาล การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย



    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    ได้รับรางวัลชมเชย ระดับชั้นอนุบาล การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายรัชกร ผ่อนผาสุข

    ได้รับรางวัลชมเชย การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงพิชชา มังกรพิศม์

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

         1.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จากการแข่งขันกวีเยาวชน จัดโดย โรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2563
         2.รางวัลผ่านเกณฑ์การแข่งขันการสอบ สสวท. (วิทย์) เมื่อวันที่ 17 ธ.ค. 62 จัดโดย สถาบันส่งเสริมการสอบวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีกระทรวงศึกษาธิการ
         3.รางวัลเหรียญทอง การแต่งกลอนสี่ 4 บท ระดับชั้น ป.4-6 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 4 ต.ค. 62
         4.รางวันผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขันภาษาไทยเพชรยอดมงกุฎ จัดโดยมูลนิธิร่มฉัตร เมื่อวันที่ 9 ก.ย. 61
         5.รางวัลเหรียญทองแดง จากการแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ประจำปี 2560 จัดโดยสพป.กทม.
         6.รางวัลชมเชย จากการแข่งขันภาษาไทยเพชรยอดมงกุฎ ประจำปี 2559 จัดโดยมูลนิธิร่มฉัตร

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงศิโรรัตน์ หวังนิตต์สุข

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

         1.รางวัลชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันร้องเพลง English Singing ระดับ ป.4-6 จัดโดยโรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 63
         2.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1การแข่งขัน อ่านทำนองเสนาะระดับชั้น ป.4-6 จัดโดยโรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 63
         3.รางวัลเหรียญทองอันดับที่ 1 ของจังหวัด กทม. และเป็นตัวแทนประกวดระดับภาค จากการแข่งขันร้องเพลงสากล หญิง ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 16 ต.ค. 62
         4.รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 7 ของภาคกลาง จากการแข่งขันร้องเพลงสากล จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2562
         5.รางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 62
         6.รางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันร้องเพลงสากลหญิง ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 62
         7.รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันอ่านทำนองเสนาะ ระดับชั้น ป.4-6 (งานศิลปหัถตกรรม ครั้งที่ 69) จัดโดย สพฐ. กทม. เมื่อวันที่ 4 ต.ค. 62
         8.รางวัลชมเชยจากการแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ (Music Festival) จัดโดย ร.ร.เซนต์คาเบรียล เมื่อวันที่ 23 สิงหาคม 2562
         9.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันร้องเพลงลูกกรุง จัดโดย สพป.กทม. เมื่อวันที่ 23 พ.ย. 61
         10.รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 จากการแข่งขันร้องเพลงลูกทุ่ง รายการนิทรรศการเราทำได้ 2019 SKT Creation Innovation Exhibitionจัดโดย ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัยธนบุรี เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม 2562
         11.รางวัลชนะเลิศจากการอ่านทำนองเสนาะระดับประถมต้น จัดโดย สพป.กทม. เมื่อวันที่ 26 ธ.ค. 61

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ได้รับรางวัลชนะเลิศ อันดับ 1 (แชมป์ประเทศไทย) การแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทกระโดดไกล ชาย สถิติ 1.95 ม.) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายอัครชัย ธารดำรงค์
    ได้รับรางวัลชนะเลิศ อันดับ 1 ของกรุงเทพฯ และลำดับที่ 12 ของประเทศไทย การแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทคว้างถุงทราย) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 การแข่งขัน A math เกมส์ต่อสมการคณิตศาสตร์ รุ่น ป.1-6 ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา ในวันที่ 8 มกราคม 2563

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงชัชญา อัครเสวี

    รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ของ กทม. ลำดับที่ 16 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่งข้ามรั้ว) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายปวริศ วงษ์วรเทวา

    รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ของ กทม. ลำดับที่ 13 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่งข้ามรั้ว) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • นักเรียนทุกคน
    ได้อันดับที่ 15 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทคะแนนรวม) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายณภัทร ห้องล่อง
    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3 การแข่งขันแบดมินตันประเภทชายเดี่ยว รุ่น อายุไม่เกิน 8 ปี จัดแข่งชันโดยกองบัญชาการกองทัพอากาศ เมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2562

  • เด็กหญิงทับทิม แป้นทอง
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3 ระดับประเทศไทย การแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทกระโดดไกล หญิง สถิติ 1.65 ม.) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

  • เด็กหญิงสุภาวรรณ สำเภาทิพย์
  • ได้รับรางวัลชมเชยของกรุงเทพฯ ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทคว้างถุงทราย) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

  • เด็กหญิงฉัตรทิพย์ สมบูรณ์ศิลป์
  • ได้ลำดับที่ 4 ของระดับกรุงเทพฯ และลำดับที่ 11 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทกระโดดสูง) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562

  • เด็กชายภัคผล คชสุนทร
  • ได้ลำดับที่ 5 ของระดับกรุงเทพฯ และลำดับที่ 23 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทกระโดดสูง) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา ในวันที่ 17 สิงหาคม 2562

  • เด็กหญิงอาทิชา กิตธารามธี
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ ลำดับที่ 1 ของ กทม. และลำดับที่ 12 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่ง 30 เมตร) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

  • เด็กชายปวร นาคานุสนธิ์
  • ได้รับรองชนะเลิศลำดับที่ 2 ของ กทม. และลำดับที่ 19 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่ง 30 เมตร) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

  • เด็กหญิงอาทิชา กิตธารามธี
  • ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ ลำดับที่ 1 ของ กทม. และลำดับที่ 12 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่ง 30 เมตร) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

  • เด็กชายอรรคพันธ์ ม่วงสวัสดิ์
  • ได้ลำดับที่ 5 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่งเก็บของ) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

  • เด็กหญิงสิตางค์ ปัญญานุช
  • ได้ลำดับที่ 14 ของประเทศไทย ในการแข่งขันกีฬาเด็กเล็กชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (ประเภทวิ่งเก็บของ) จัดแข่งขันโดยกรมพลศึกษา เมื่อวันที่ 17 ส.ค. 62

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงปุยวรีย์ ภูนาหลวง

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

         1.รางวัลชนะเลิศการแข่งขันคัดลายมือ ระดับชั้น ป.1-3 ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2563
         2.รางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขัน Amath จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ระดับภาคกลาง จัดโดย สพฐ.
         3.รางวัลผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขัน สสวท.(คณิตศาสตร์) จัดโดยสถาบัน สสวท. เมื่อวันที่ 17 ธ.ค. 62
         4.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันคัดลายมือ ระดับ ป.1-3 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดโดย สพฐ.กทม. เมื่อวันที่ 4 ต.ค. 62

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายปุณณกิจ เอื้อพีระพัฒนา

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันวงดนตรีสตริง จัดโดย ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย เมื่อวันที่ 29 ส.ค. 62
         2.รางวัลเหรียญทองชนะเลิศ อันดับ 1 จาก กทม. เป็นตัวแทนแข่งระดับภาครายการขับร้องเพลงลูกกรุง เมื่อวันที่ 23 พ.ย. 61
         3.ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันร้องเพลงสากลชาย ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร ในวันที่ 16 ตุลาคม 2562
         4.ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุงชาย จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2562

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงพิมพ์ดาว เทพสุรินทร์

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.เหรียญทอง แข่งขันเดี่ยวซออู้และโล่เกียรติบัตร ในงาน open house จัดโดย ร.ร.บางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 63
         2.เหรียญเงิน เดี่ยวซออู้ ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 16 ต.ค. 62
         3.เหรียญเงิน จากการแข่งขันเดี่ยวซออู้ จัดโดย ร.ร.อัสสัมชัญธนบุรี 17 ต.ค. 62

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงกุลจิรา ฤกษ์ฉวี
    ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การประกวดเขียนเรื่องจากภาพและเขียนเรียงความ ระดับชั้น ป.1-3 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2562

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงอัญชสา มีเนตร
    ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การประกวดเขียนเรื่องจากภาพและเขียนเรียงความ ระดับชั้น ป.4-6 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2562

    ------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงลูกศร หาญวีระพล

    ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันโปรแกรมนำเสนอ (Presentation งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2562

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงกรณิศ นิลสุริยกร
    • เด็กหญิงชัญญานุช สมหมาย
    • เด็กหญิงเบญริสา จิตวงเจริญ

    ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การประกวดทำหนังสือเล่มเล็ก (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม 2562

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงกัญจนันภัส ตันแต่งผล
    • เด็กหญิงอรธิรา กุลปวโรภาส
    • เด็กชายปภังกร โยธาธร
    ได้รับรางวัลเหรียญทอง การประกวดยุวบรรณรักษ์ ส่งเสริมการอ่าน ป.4-6 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม 2562

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายนพวิทย์ โชติโก
    • เด็กชายปัณณวิชญ์ วิศวะโยธานัน

    ได้รับรางวัลชนะเลิศ จากการแข่งขัน Roboties competition National championship จากอัสสัมชัญธนบุรี เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. 62

    • เด็กชายก้องเกียรติ วิภูสิทธิกูล
    • เด็กชายชัยภัทร ณรงศักดิ์

    ได้รับรางวัลชนะเลิศ อันดับ 2 จากการแข่งขัน Roboties competition National championship

    จากอัสสัมชัญธนบุรี เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. 62

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงเพชรรัตน์ ตระกูลสิริโชค
    • เด็กชายพบธรรม นิโครธาเมธณีย์
    ได้รับรางวัลชนะเลิศถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพฯ ในการแข่งขันเอแม็ทเกมส์ต่อตัวเลขรุ่นประถมศึกษา (ป.1-4) การแข่งขันแม็กซัพพลอยส์ ครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ ครั้งที่ 31 เมื่อวันที่ 23-24 พฤศจิกายน 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา จัดโดยสมาคม ครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคมและซูโดกุแห่งประเทศไทย

    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขัน A math เกมส์ต่อสมการคณิตศาสตร์ รุ่น ป.1-6 ในงาน OPEN HOUSE ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2563

    --------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงสุุภิสรา จงพิพัฒนากุล
    ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันเดี่ยวขิม ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2562

    ------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงกัญญาณัฐ สมนาม
    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันเดี่ยวเครื่องดนตรีไทย ประเภทเครื่องสาย ( ขิม) ณ โรงเรียนบางประกอกวิทยา เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2563

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงณัฎฐาภรณ์ สุขพุก

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จากการแข่งขัน คัดลายมือ ระดับชั้น ป.4-6 จัดโดย ร.ร.บางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 63
         2.รางวัลเหรียญทองแดง จากการแข่งขันคัดลายมือ ระดับ ป.4-6 (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดโดย สพฐ.กทม. เมื่อวันที่ 4 ต.ค. 62
         3.รางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ระดับชั้น ป.1-3 จากงานศิลปหัตถกรรม ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.

    -------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงชยุตา โมสุทธิ

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลชนะเลิศเหรียญทอง จากการแข่งขันร้องเพลงไทยเดิม (งานศิลปหัตถกรรมครั้งที่ 69) จัดโดย สพฐ.กทม. เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 62
         2.รางวัลชมเชย จากการแข่งขันเกมต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ จากงานครอสเวิร์ดเกมเยาวชนนานาชาติ ครั้งที่ 29 เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน 2560 จัดโดยสมาคมคอร์สเวิร์ดเกมเอแมท คำคมและซูโดกุ

    -------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงนภัสกร ผู้มีสัตย์
    ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันร้องเพลงไทยลูกทุ่งหญิง ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม 2562

    ได้รับรางวัลขมเชย การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ลูกทุ่ง รายการนิทรรศการเราทำได้ 2019 SKT Creation Innovation Exhibition ณ โรงเรียนสวนกุหลาบธนบุรี เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม 2562

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงรุจิรางค์ แชร์รี
    ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันร้องเพลงไทยลูกกรุงหญิง ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2562

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายณชพล เผือกเกิด
    ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม 2562

    ได้รับรางวัลขมเชย การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ลูกทุ่ง ณ โรงเรียนสวนกุหลาบธนบุรี เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม 2562

    --------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายณัฐกร อัครวิทยาภูมิ

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันเครื่องร่อน (ร่อนนาน) จัดโดย สพฐ. เมื่อวันที่ 9 ต.ค. 62
         2.รางวัลเหรียญทองแดง จากการแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-3 จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กหญิงณชนก หมากผิน

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันกวีเยาวชน จัดโดย ร.ร.บางปะกอกวิทยาคม เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 63
         2.รางวัลเหรียญทอง การประกวดแต่งกลอนสี่ 4 บท (งานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69) จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร ในวันที่ 4 ตุลาคม 2562
         3.รางวัลชนะเลิศ จากการแข่งขันวงดนตรีสตริง จาก สกธ. เมื่อวันที่ 29 ส.ค. 62
         4.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว pisa ระดับชั้น ป.1-3 จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.
         5.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จากการแข่งขันคัดลายมือ ภาษาจีน ประจำปี 2560 จัดโดย โรงเรียนอัสสัมชัญพานิชยการ ร่วมกับสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยจากประเทศจีน

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงภวันรัตน์ คชสุนทร
    ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 เหรียญทอง ในการแข่งขันเครื่องร่อน (แบบเดินตาม) เนื่องในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2562

    ------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กชายพิชชญากร ยอดแสง
    ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันเครื่องร่อน (ประเภทร่อนนาน) เนื่องในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จัดแข่งขันโดย สพฐ. กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2562

    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

    • เด็กหญิงอาทิตยา แก้วผุดผ่อง
    • เด็กหญิงรุจิรางค์ แชร์รี
    • เด็กหญิงณชนก หมากผิน
    • เด็กชายปุณณกิจ เอื้อพีระพัฒนา
    • เด็กชายอัศม์เดช เอื่อมธนากุล
    • เด็กชายรัชวุฒิ ผ่อนผาสุข

    ได้รับรางวัลชนะเลิศ การแข่งขันดนตรีวงสตริง รายการนิทรรศการเราทำได้ 2019 SKT Creation Innovation Exhibition ณ โรงเรียนสวนกุหลาบธนบุรี ในวันที่ 29 สิงหาคม 2562

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กหญิงคารินะ ฮาโตะ
    • เด็กหญิงปันพัชร โอภาสานนท์
    • เด็กหญิงภัทรจิดา อำนวยโชติทวี
    • เด็กหญิงชนิสา เหลืองวิริยะ
    • เด็กหญิงณมน วงษ์สงวน
    • เด็กหญิงอัญชสา มีเนตร

    ได้รับรางวัลชมเชยจากการแข่งขันทักษะทางวิชาการ ประเภทนาฎศิลป์ไทยอนุรักษ์ จัดแข่งขันโดยโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยธบุรี ในวันที่ 23 สิงหาคม 2562

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • เด็กชายเจษน์จรณินท์ สิ้นภัย

    ได้รับรางวัลผ่านเกณฑ์ (รอบที่ 1) จากการแข่งขันสอบเข้าโครงการพัฒนาอัจฉริยะภาพทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ (คณิตศาสตร์ ป.3) จัดแข่งขันโดย สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์ ฃและเทคโนโลยี กระทรวงศึกษา เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม 2562

    ได้รับรางวัลผ่านเกณฑ์ (รอบที่ 1) จากการแข่งขันสอบเข้าโครงการพัฒนาอัจฉริยะภาพทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ (วิทยาศาสตร์ ป.3) จัดแข่งขันโดย สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์ ฃและเทคโนโลยี กระทรวงศึกษา เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม 2562

    • เด็กชายพลภัทร มะลิซ้อน
    ได้รับรางวัลผ่านเกณฑ์ (รอบที่ 1) จากการแข่งขันสอบเข้าโครงการพัฒนาอัจฉริยะภาพทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ (วิทยาศาสตร์ ป.3) จัดแข่งขันโดย สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์ ฃและเทคโนโลยี กระทรวงศึกษา เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม 2562

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายวัจนพรหม เสฏฐัตต์

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลเหรียญทองแดง เดี่ยวระนาดเอก ในงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 69 จาก สพฐ. เมื่อวันที่ 16 ต.ค. 62
         2.รางวัลผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขันหุ่นยนต์ระดับเยาวชน ประจำปี 2560 จัดโดย SE-ED ikids IYRC Thailand
         3.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว pisa ระดับชั้น ป.1-3 จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.
         4.รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 จากการแข่งขันตอบปัญหาวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.1-3 ประจำปี 2558 จากงานศิลปหัตถกรรม ประจำปี 2558 จัดโดย สพป.กทม.

    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายศุภกร รัตนการุณย์

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลผ่านเกณฑ์การสอบแข่งขัน สสวท.(วิทย์) จัดโดยสถาบันการสอบวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เมื่อวันที่ 10 พ.ย. 61
         2.รางวัลเหรียญทองแดง จากการแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ระดับชั้น ป.1-3 จากงานศิลปหัตถกรรม ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.
         3.รางวัลผ่านเกณฑ์ สสวท (วิทยาศาสตร์) ระดับ ป.3 ประจำปี 2558
         4.รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 จากการแข่งขันตอบปัญหาวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.1-3 ประจำปี 2558 จากงานศิลปหัตถกรรม ประจำปี 2558 จัดโดย สพป.กทม.

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายภาวิช หมากผิน

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

        1.รางวัลชนะเลิศเหรียญทองถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี จากการแข่งขันประวัติศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ ระดับชั้น ป.4-6 จัดโดยมูลนิธิทุนการศึกษาพระพรหมมังคลาจารย์ (ดร.เจ้าคุณธงชัย) เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน ณ โรงเรียนสตรีวิทยา
         2.รางวัลเหรียญทองแดง จากการแข่งขันวิทยาศาสตร์ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ระดับประเทศ จัดโดยสถาบัน osmo แห่งประเทศไทย ประจำปี 2560
         3.รางวัลเหรียญเงิน จากการแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว pisa ระดับชั้น ป.4-6 จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ประจำปี 2560 จัดโดย สพป.กทม.
         4.รางวัลชมเชย จากการแข่งขันเศรษฐศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ ประจำปี 2560
         5.รางวัลชมเชย จากการแข่งขันวิชาการนานาชาติ (วิทยาศาสตร์) ประจำปี 2559 จัดโดย สพฐ.
         6.รางวัลเหรียญทองแดงจากโครงการพัฒนาอัจฉริยภาพ ทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ (สสวท.) วิชาวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นประถมปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2557
         7.รางวัลชมเชย จากการแข่งขันประวัติศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ ประจำ 2557
         8.รางวัลผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขันภาษาไทยเพชรยอดมงกุฎ ประจำปีการศึกษา 2557
         9.รางวัลผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขันวิทยาศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ ประจำปี 2557
         10.รางวัลผ่านเกณฑ์ จากการแข่งขัน (สสวท) วิชาวิทยาศาสตร์ ประจำปี 2557

    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

    เด็กชายกฤตภัค กลิ่นบุบผา

    ได้รับรางวัลต่างๆดังนี้

         1.รางวัลเหรียญทอง จากการแข่งขัน Amath จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ระดับภาคกลาง จัดโดย สพฐ.
         2.รางวัลเหรียญทองอันดับที่ 1 จากการแข่งขัน Amath จากงานศิลปหัตถกรรม ครั้งที่ 67 ระดับภาคกลางที่ มศว.องครักษ์ จังหวัดนครนายก จัดโดย สพป.กทม.
         3.รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 จากการแข่งขัน Amath จัดโดยมูลนิธิเซนต์คาเบรียลอินวิเทชั่น ครั้งที่ 2 ประจำปี 2559
         4.รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 จากการแข่งขัน Amath ชิงแชมป์ประเทศไทยชิงถ้วยพระราชทานในหลวงรัชกาลที่ 9 จัดโดยสมาคม Amath แห่งประเทศไทยและ สพฐ. ประจำปี 2559
         5.รางวัลผ่านเกณฑ์จากการแข่งขันภาษาอังกฤษเพชรยอดมงกุฎ ประจำปี 2558

    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2562

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2561

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2560

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2559

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2558

    ทำเนียบเด็กเก่งประจำปี 2557